சமீபத்திய தமிழவன் புத்தகத்திலிருந்து

அண்ணாவின்         பாராளுமன்ற        சொற்பொழிவு

……………1916-இல் தமிழரல்லாதவர்கள் இருவரால் பிராமணரல்லாதார் பற்றிய சிந்தனை தொடங்கப்பட்டது. (அவ்விருவரும் தியாகராயசெட்டி, மற்றும் டி.எம்.நாயர்). எனினும் இக்காலத்திலிருந்து தமிழ் உணர்வு எல்லாத்துறைகளிலும் எழுந்தது. இதனைப்பற்றி, நம்பிஆரூரன் என்ற மிக முக்கியமான ஆய்வாளர், தனது இலண்டன் பல்கலைக்கழகத்துக்குச் சமர்ப்பித்த ஆய்வேட்டினை நூலாக அச்சிடும்போது இப்படி விளக்குகிறார்.

“1916-இற்குப் பிறகு பிராமணர் அல்லாதார் விழிப்புணர்வு கூட்டங்கள் மெட்ராஸ் பிரசிடென்ஸியின் பல பகுதிகளில் நடந்தன. அங்கெல்லாம் திராவிடப் பிரக்ஞை மக்கள் மத்தியில் எழுப்பப்பட்டது. அதுபோல் திராவிட நாகரிகத்தின் பழமை, தொடக்க கால தமிழ் அரசர்களின் புகழ், திராவிட மரபு, தமிழ்ப்பண்பாடு போன்றன சுட்டிக் காட்டப்பட்டன.இந்தத் தமிழ்ப்பழமை பற்றிய உணர்வெழுச்சி, 20-ஆம் நூற்றாண்டில் தமிழ்மொழி, தமிழ்இலக்கியம், தமிழ்ப்புத்தகம் பற்றிய களங்களில் புதுவிவாதங்களையும் புதுப்பொலிவையும் கொண்டுவந்தன.

இங்கு நாம் கவனிக்க வேண்டியது, திராவிடப் பழமையைச் சுட்டுதலும் திராவிடப்பெருமை பேசுதலும் திராவிட உணர்வெழுச்சி பெறுதலும் எல்லாம் தமிழுணர்ச்சி கொள்ளுதலோடு பின்னிப் பிணைந்தவை என்பதாகும். தமிழைப் தாண்டின திராவிடம் என்ற ஒன்று இல்லாமலாகிறது. இத்துடன் இணைத்துத்தான் தமிழிசை இயக்கம் தோன்றுவதையும் தமிழ்ப்பல்கலைக்கழகம் என்ற பெயரில் அண்ணாமலையில் ஒரு பல்கலைக்கழகம் ஏற்படுவதையும் காண வேண்டும்.

இந்தத் தமிழ்ப் பின்னணியை உள்வாங்கியதுதான் அண்ணா அவர்களின் பாராளுமன்ற கன்னி உரை. அந்த உரையில் திராவிட நாடு பிரிவினையை அண்ணா அவர்கள் வலியுறுத்துகிறார்கள். மே மாதம் 25-ஆம் தேதி அண்ணா அவர்களின் முதல் சொற்பொழிவு ராஜ்யசபையில் நடந்தது. ஆங்கிலத்தில் கொடுக்கப்பட்ட சொற்பொழிவு சிறப்பாகவும் ஆற்றலுடனும் இன்றும் வாசகர்களுக்குக் கிடைக்கிறது. அந்தச் சொற்பொழிவுடன் பிரிவினை எதிர்ப்பு மசோதா பற்றிய Carry On But Remember  (நடத்துங்கள், ஆனால் நினைவிருக்கட்டும்…) என்ற சொற்பொழிவையும் இணைத்துப் படித்துப் பார்த்தால்  தான் அண்ணாவின் மூலப்படிவச் சிந்தனை(Promardial) தெளிவாகும்.மூலப்படிவச்சிந்தனை ஒருவருடைய கொப்பூழ் கொடிச் சிந்தனையாகும். பொருளாதாரம், பௌதீகம் பற்றிய சிந்தனையைக் கொப்பூழ் கொடியிலிருந்து வந்தது என்று கூறுவதில்லை. மொழி, பிறப்பு, சகோதரத்துவம் போன்றன இலட்சியத்தோடு இணைகையில் மூலப்படிவ ஞாபகங்கள் தோன்றுகின்றன. இலங்கையில் பிரபாகரன் உருவாக்கிய இயக்கமும் அவ்வியக்கத்தின் நேர்மையான குணமும் அதன் துயர முடிவும்  தமிழர்களின் வரலாற்றில் மூலப்படிவ ஞாபகங்கள் சார்ந்தவையாகும். தனிநாடு கேட்ட அண்ணாவும்– அதுவும் இந்தியப் பாராளுமன்றத்தில் – இங்கு ஞாபகத்துக்கு வருவார்.

ஆச்சரியகரமாக, அண்ணாவின் மே ஒன்றாம் தேதி (1962) நிகழ்த்திய பாராளுமன்ற சொற்பொழிவும் 25-1-1963 நிகழ்த்திய சொற்பொழிவும் கலாச்சாரத்திலிருந்து திராவிட நாடு கோரிக்கை எழுந்தவை என்ற சுட்டிக்காட்டலைத் தரவில்லை. அதற்குப் பதிலாக அனைத்துலக அரசியலின் அடிப்படைக் குரலான மக்களின் அடிப்படை உரிமை (Fundamental Right) மதிக்கப்பட வேண்டுமென்றால் திராவிட நாட்டுக் கோரிக்கையை சட்டம் கொண்டுவந்து தடுக்க முயலாதீர்கள் என்று அண்ணா கோருகிறார். மே மாதம் ஒன்றாம் தேதி பேசிய சொற்பொழிவில் அண்ணா இன்னொரு நுட்பமான விசயத்தை ஆங்கிலத்தில் உணர்த்துகிறார். தேசம் என்பது என்ன என்ற கேள்வியை முன் வைக்கிறார். இது பெனடிக்ட் ஆண்டர்சனை நமக்கு நினைவூட்டுகிறது. பெனடிக்ட் ஆண்டர்சன் (Benedict Anderson) போன்ற சிலரே இன்று வரை சிக்கலான இந்த விசயம் பற்றிச் சிந்தித்தவர்கள். அண்ணா சுட்டும் விஷயம் புதியதான, சமூக விஞ்ஞானம் மேற்கிலும் கூட தடுமாறும் ஒரு விசயம் என்பது இங்கு நாம் மறுக்கக்கூடாது. பெனடிக்ட் ஆண்டர்சனின் நூலை அதன் அட்டையிலுள்ள ஓரிரு வாக்கியமாய் புரிந்து புத்தி ஜீவி வேஷம் போடுபவர்களுக்கு எல்லாம் அண்ணாவின் நுட்பம் தென்படாதது ஆச்சரியமல்ல. அண்ணா கூறுகிறார்.

Sir, may I say, even at the point of being misunderstood, that the very term “national integration” is contradiction in terms. People integrated become a nation, where is the necessity for integration?

அதாவது இந்தியா ஏகமுகம் கொண்டதல்ல; பல்வேறு கலாச்சார, மொழி வேறுபாடுகளைக் கொண்ட சமஷ்டி அமைப்பு என்கிறார் அண்ணா…………………………

அடையாளம்  வெளியீடு:

One thought on “சமீபத்திய தமிழவன் புத்தகத்திலிருந்து”

  1. தமிழுக்கும், தமிழ்மக்களுக்கும் ,தமிழடையாளத்திற்குமாகச் சிந்தித்தவர்களையும் அவர்களது சிந்தனைகளையும் தொடர்ந்து இனங்காட்டிவருகிறீர்கள். ஆனால் கேள்வி என்னவென்றால் இந்த சிந்தனைகளை எப்படி தற்காலத் தமிழனை ஆட்கொள்ள வைக்கவேண்டும் என்பதுதான்–

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>